

**MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WATEJA**

Huduma	Wajibu wa Mteja/Mhudumiwa	Malipo Kulingana na Gazeti la Serikali	Muda	Wajibu/Mtekelezaji
Kupokea Maswali	Kupokea Simu na Jumbe Fupi (SMS)	Bila Malipo	Baada ya Mlio wa Tatu (3) wa Simu na Jumbe Fupi (SMS)	Dawati/Meza ya Huduma kwa Wateja
	Barua Pepe na Mawasilano kupitia Mitandao ya Kijamii rasmi	Bila Malipo	Mara Moja	Afisi ya Mkurugenzi Mkuu
	Kututembelea	Bila Malipo	Mara Moja	Dawati/Meza ya Huduma kwa Wateja
Kujibu Maswali na Kushughulikia Umma	Barua, Barua Pepe na Mitandao za Kijamii rasmi	Bila Malipo	Siku 7	Afisi ya Mkurugenzi Mkuu
Utoaji Barua ya Kutokuwa na Pingamizi	Fomu iliyojazwa Kikamilifu kwenye Tovuti kupitia TVET MIS ikiambatanishwa na a. Nakala za Pini ya KRA za Wakurugenzi b. Nakala za Vitambulisho vya Wakurugenzi	Bila Malipo	Siku 3	Idara ya Uidhinishaji
Ukaguzi wa Kwanza kwa Ajili ya Usajili na Utoaji Leseni kwa Taasisi za TVETA	Fomu iliyojazwa Kikamilifu kwenye Tovuti kupitia TVET MIS.  Fomu ya Maombi iliyojazwa Kikamilifu kupitia Tovuti ya TVET MIS	Ksh 5,000 Kwa programu za kwanza 10 za Taasisi za Kiufundi na Mafunzo Anuwai (VTC)	Miezi Mitatu	Idara ya Uidhinishaji
		Ksh 20,000 Taasisi za Kiufundi na Mafunzo Anuwai (VTC) kwa Programu 10 za Kwanza		
		Ksh 30,000 Kwa Vyuo vya Mafunzo ua Ualimu (TTC) Kwa Programu za Kwanza 10		
		Ksh 30,000 Kwa Vyuo vya Kitaifa kwa Programu za Kwanza 10		
		Kwa Programu zinazozidi za Kwanza 10 na zaidi		
Ukaguzi kwa Utoaji wa Leseni kwa Programu za Ziada za TVET	Fomu iliyojazwa Kikamilifu kupitia kwa Tovuti ya TVET MIS	Ksh 3,000 Mitihani ya Kibiashara/ Daraja ya 3 au Kiufundi/Daraja ya 4	Miezi Mitatu	Idara ya Uidhinishaji
		Ksh 5,000 Utekelezi/Ufundi au Daraja ya 5, Stashahada au Daraja ya 6		
Ukaguzi kwa Sababu ya Kuongeza Idadi ya Wanafunzi	Fomu iliyojazwa Kikamilifu kupitia kwa Tovuti ya TVET MIS	Ksh 5,000 Taasisi za Kiufundi	Miezi Mitatu	Idara ya Uidhinishaji
		Ksh 15,000 Taasisi za Kiteknolojia na Ufundi		
		Ksh 20,000 Mkufunzi wa Teknolojia na Vyuo vya kiufundi vya Kitaifa		
Kusajili Upya baada ya Kutamatika kwa Miaka Mitano	Fomu iliyojazwa Kikamilifu kupitia kwa Tovuti ya TVET MIS	Ksh 3,000 Taasisi za Kiufundi	Miezi Mitatu	Idara ya Uidhinishaji
		Ksh 10,000 Kwa Taasisi za Kiufundi na Masomo Anuwai		
		Ksh 15,000 Mkufunzi wa Masomo ya Kiteknolojia nya Vyuo vya Kiufundi vya Kitaifa		
Kupewa Cheti au Leseni ya Kutambulika	Bure	Bila Malipo	Mwezi Mmoja (1) baada ya Kuidhinishwa	Idara ya Uidhinishaji
Kuidhinishwa Kubadilisha Jina la Taasisi, Wamiliki au Wasimamizi	Fomu iliyojazwa Kikamilifu kupitia kwa Tovuti ya TVET MIS Kubadili Umiliki, Jina au Usimamizi	Sh. 5,000	Mwezi Mmoja (1)	Idara ya Uidhinishaji
Kuidhinishwa Kubadili Kiwango au Katgoria ya Taasisi ya TVET	Fomu ya Maombi iliyojazwa Kikamilifu kupitia TVET MIS.	Kshs. 30,000 Vyuo vya Masomo ya Kiufundi na Taasisi za Kitaifa	Miezi Mitatu	Idara ya Uidhinishaji
		Kshs. 20,000 Kwa Taasisi za Kiufundi na Masomo Anuwai		Idara ya Uidhinishaji
Kuidhinishwa Kubadili aina ya Taasisi ya TVET	Fomu ya Maombi iliyojazwa Kikamilifu kupitia TVET MIS ili kubadili Taasisi ya TVET kutoka ya Kibinafsi kuwa ya Umma na Kuambatanisha Stakabadhi zinazohitajika.	Kshs. 5,000	Mwezi Mmoja (1)	Idara ya Uidhinishaji

Huduma	Wajibu wa Mteja/Mhudumiwa	Malipo Kulingana na Gazeti la Serikali	Muda	Wajibu/Mtekelezaji
Kutathmini na Kuidhinishwa kwa Mitaala	Kupeana Mtaala na Viwango vya Kazi.	Bila Malipo	Miezi Mitatu (3)	Idara ya Uidhinishaji
Kuhakikisha Ubora wa Taasisi za TVET	Fomu za Marejesho za kila Mwaka zilizojazwa Kikamilifu	Ksh 500 kwa kila Mwanafunzi Aliyejisajili kwa Mwaka.	Mara Mbili kwa Mwaka	Idara ya Kuhakikisha/Kufuatilia Ubora na Kutekeleza
Kutambua na Kusawazisha kwa Viwango vya Kufuzu katika TVET	Kupeana Fomu za Maombi zilizojazwa Kikamilifu na Viwango vya Kufuzu	Kshs 5000 Kwa Kila Kiwango cha Kufuzu kutoka kwa Mtu binafsi	Mwezi Mmoja (1)	Idara ya Uidhinishaji
		Kshs 10, 000 Kwa kila Kiwango cha Kufuzu kwa Maandalizi ya Mara Moja	Wiki Mbili (2)	Idara ya Uidhinishaji
		Kshs. 10,000 Muajiri Mwenyeji	Mwezi Mmoja (1)	Idara ya Uidhinishaji
		USD 300 US Kwa Muajiri Mwenyeji aliye nje ya Nchi	Mwezi Mmoja (1)	Idara ya Uidhinishaji
Kutambua na Kusawazisha Viwango vya Kufuzu katika TVET kwa Mara nyingine	Kupeana Fomu za Maombi zilizojazwa Kikamilifu na Viwango vya Kufuzu	Kshs. 3,000 Kwa kila Kiwango cha Kufuzu	Wiki Moja (1)	Idara ya Uidhinishaji
Utathmini Upya wa Taasisi baada ya Kukata Rufaa	Ombi la Kukata Rufaa	Asili mia 100% ya Malipo ya Usajili	Miezi Mitatu (3)	Idara ya Uidhinishaji
Utoaji Kibali kwa Taasisi za Kigeni	Fomu ya Maombi iliyojazwa Kikamilifu kupitia TVET MIS.	US\$1,500 Za utathmini wa Stakabadhi	Miezi Mitatu (3)	Idara ya Uidhinishaji
		US\$300 Kuidhinisha kila Programu		
Uidhinishaji wa Kwanza na Utoaji Leseni kwa Mkufunzi wa TVET, Mkaguzi na Wathibitishaji	Maombi kupitia TVET MIS. Ambatanisha na Nakala za Stakabadhi na Vyeti vya Kitaaluma na Kulipa Malipo yanastahili	Sh. 1,000	Mwezi Mmoja (1)	Idara ya Uidhinishaji
Kumpandisha daraja Mkufunzi baada ya Kuhitimu na kupata Stakabadhi za Juu	Fomu ya Maombi iliyojazwa Kikamilifu kupitia TVET MIS.	Sh. 1,000	Mwezi Mmoja (1)	Idara ya Uidhinishaji
Utoaji upya wa Leseni ya kuhudumu kama Mkufunzi kila baada ya Miaka Mitatu (3)	Fomu ya Maombi iliyojazwa Kikamilifu kupitia TVET MIS.	Sh. 500	Mwezi Mmoja (1)	Idara ya Uidhinishaji
Kutatua na Kushughulikia Malalamishi ya Umma	Kutoa Malalamishi Kirasmi	Bila Malipo	Siku 30	Idara ya Uidhinishaji
Utoaji wa Risiti kwa Kupokea Malipo	Kupeana Hundi, Dhibitisho la Kulipa kwenye Benki, Ujumbe wa EFT au MPESA	Bila Malipo	Siku 1 - 5	Idara ya Fedha na Uhasibu
Kulipia Bidhaa na Huduma	Wasilisha Bidhaa au Huduma kulingana na Mwafaka wa Maelewano	Bila Malipo	Katika Mwezi mmoja (1) baada ya kuwasilishwa ankara (invoice)	Idara ya Fedha na Uhasibu
Utoaji Zabuni wa Bidhaa na Huduma	<ul style="list-style-type: none"> <li>Uwasilishaji wa Bidhaa na Huduma Bora kwa Wakati Unaofaa</li> <li>Kutilia Maanani na Kuzingatia Sheria na Kanuni za Uagizaji na Usambazaji wa Bidhaa na Huduma.</li> </ul>	Bila Malipo	Kulingana na amri ya Uagizaji, Usambazaji na Uzaji wa Raslimali za Umma Kifungu, 2015 na Masharti ya Mwaka 2020	Idara ya Uagizaji na Usambazaji Huduma na Bidhaa

**TUNAZINGATIA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI WA HUDUMA**

Huduma yoyote isiyoambatana na vigezo vilivyopo hapo juu au afisa yeyote asiyetekeleza majukumu yake kwa kuzingatia Heshima na Ubora katika Utoaji Huduma aripotiwe kwa:

- |   |   |
|---|---|
| <p>a. Afisa Mkuu Mtendaji/Mkurugenzi Mkuu<br/>Mamlaka ya TVET<br/>S. L. P 35626-00100, Nairobi<br/>Simu : +254 (0)20 2392140<br/>Barua pepe: <a href="mailto:info@tveta.go.ke">info@tveta.go.ke</a></p> | <p>b. Katibu wa Tume/Afisa Mkuu Mtendaji<br/>Tume ya Haki za Kiutawala Orofa ya 2, West End Towers, Waiyaki way, Nairobi.<br/>S. L. P 20414-00200 Nairobi<br/>Simu: +254 (0)20 240337/0722970604<br/>Email : <a href="mailto:info@ombudman.go.ke">info@ombudman.go.ke</a></p> |
|---|---|

**HUDUMA BORA NI HAKI YAKO  
TVETA NI TAASISI YENYE MAZINGIRA SALAMA**